Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, ni Januari mosi mwaka wa 2025, ambapo ni saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa 9 na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Hapa Washington ni saa 2 na nusu asubuhi. Leo ni siku ya Jumatano. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Patrick Nduimana. Bila shaka wasikilizaji wetu popote pale mlipo, tunaotakia mwaka mpya wa heri na baraka, na bila shaka mlisherekea vizuri kukamilisha mwaka wa 2024. Basi katika Express kama kawaida, kazi kazi, ni kazi, tunachapa kazi hapa na Mkamiti leo. Kwa vile ni mwaka mpya, ni tarehe mosi Januari, ndio siku ya kwanza ya mwaka mpya, na ni kipindi cha kwanza cha VOA express. Chaya, chaya express katika mwaka mpya mm -hmm. basi lazima vijana tusikie wanasema nini nini matarajio yao katika mwaka huu wa haswa, manake kama unavyofahamu vijana ndio nguvu kazi ya kesho, vijana ndio wanaoleta mabaadiliko katika maswala yote, iwe kisiasa, kiuchumi na kijamii. Lakini pia VE express inaambatana na burudani ya muziki. Tutakuwa naona muziki mbalimbali mbali kutoka maeneo tofauti ya Afrika Mashariki na Kati. Tutakuwa naye huyu mwingine anaitwa Fu akishirikiana na Simi pamoja na With data lakini, katika mwaka elfu mbili ishirini na tano pia tumetaka kujua maoni ya wa wasikilizaji kuhusu masuala ya wanandoa. mm -hmm, ni mada ya barazani hiyo, tumeuliza ehe, katika mwaka elfu mbili ishirini na tano je, wanandoa wapange malengo yao pamoja au kila mtu apange kivyake? Kwani we wa mtazamo wako unadhani vipi? kama watu mnaishi nyumba moja eh, mnakaa pamoja <laughs> e. Hapo sasa, embu nipe mtazamo wako ka, ka, kawaida ni kupanga pamoja kwa mtazamo, lakini hatujasikia bado wasikilizaji nao wanasema nini eh. Na mimi mtazamo wangu usiniulize, sawa. Lakini pia tuna swali la leo ambao linasomeka: unadhani nchi yako inastahili kulenga nini mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tano? Watu hapo wametiririka. Nikisema wametiririka ninamaanisha kwamba wametoa maoni yao yote. Maoni ni mengi, lakini Vio Express itakusomea kadri tutakavyojaliwa. Bila kupoteza wakati, turudi katika maswala ya vijana kama ulivyosema vile, ambapo vijana mwaka huu wa 2025 eh, malengo yenu ni yapi? Nini ambacho mnataka kifanyike kwenu, nyinyi vijana, kuweza kuwanyenyua kutoka hali mliokuwa nayo ah, ni masaa machache tu iliyopita, yani mwaka elfu mbili ishirini na nne mpaka kuingia mwaka huu elfu mbili na ishirini na tano kusonga mbele. Basi moja kwa moja tunaye huyu kutoka Tanzania, Kayuni anaelezea. Kwa upande wangu mimi nachotarajia kufanya kupokea mwaka mpya elfu mbili ishirini na tano uh, ni kuanza mwaka kwanza kabisa ni mshukuru Mwenyezi Mungu, naupokea mwaka mpya nikiwa maeneo ya nyumbani na familia yangu naiona kikubwa tu elfu mbili ishirini na tano nikiupokea, tunapiga tuna dua kwanza, na hapo ndo tunaangalia namna ya malengo tuliowekea tulio ambayo tujaziba elfu mbili ishirini na nne, ndo tuweze kuyaendeleza. Malengo yangu ni kwamba katika kazi yangu ninayoifanya, pilikapilika hapa na pale, kuna malengo sijakamilisha mojawapo kuweza kukamilisha ujenzi wangu niliyofanya, niweze kupambania, niweze kuziba viraka nilivyoviacha, maana kwamba mwaka elfu mbili ishirini na nne nilishindwa kuziba, kwa sababu hali ya maisha na na, kila nikipigania nikipigania kuwekeza, hali ni ngumu kutokana na uchumi huko chini sana. Asante sana kwa kunipigia simu, nawashukuru sana. Naomba mtakapofika maeneo ya kwenu huko katika fam, fam, familia zenu mwasalimie sana, na tukiuanza mwaka elfu mbili ishirini na tano, basi tuwe tunaweka malengo katika VOA Kiswahili. Kwa sababu gani? Nilikuwa naona kwamba VOA watangazaji wetu ni wazuri sana wa VOA Kiswahili. Asante sana Kayuni Rashid kutoka kule Tanzania, maeneo ya Dodoma, akitoa wa mtazamo wake na malengo yake ambayo amejipangia mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tano. Safi kabisa. Haya basi, tupate burudani ya muziki, Johnny Drill akishirikiana Don Jazzy wanakuja na wimbo wao anyway. Mambo yanavyokwenda si maneno yangu, ni ushirikiano wa Don Jazzy akishirikiana na Johnny Drill. Basi tuendelee na matangazo yetu ya express, ni yale masuala ya kuwauliza vijana matarajio yao, malengo yao. E, huko DRC kama mnavyojua ni nchi ambayo hasa huko eneo la mashariki mwa nchi e, bado wanakabiliwa na tatizo kubwa la vita, mgogoro bado wanaendelea, watu wanakimbia wanaacha makazi yao, wanahama makazi yao. Basi vijana nao wanasema nini? Umetaka kujua matarajio ya vijana katika mwaka huu elfu mbili ishirini na tano. Tunaongea naye Espoir Emana kutoka pale Goma, anatuambia ye matarajio yake ni yapi katika mwaka huu mpya wa elfu mbili ishirini na tano. Uh, matarajio yetu sisi kama vijana ni mengi uh, ila tunatarajia kwamba mwaka wa 2025 tunaomba kwetu kuwe mwaka ya amani ikuwe mwaka ambayo, uh, FARDC na waparteneri wote wa ndc wajiunge pamoja ili amani irudie kwetu. Na nyie kama vijana, pengine mnaweza mkachangia vipi kuweza kurejesha amani katika eneo lenu huko Kivu kaskazini? Hasa uh, sisi vijana tunachangia sana, sababu wale wote ambao wanapambana na waasi wa m ishirini na tatu wa M23 ni vijana ambao wanagomana, na kwetu ni mchango mkubwa yenyewe tunaomba sana sana nisoi kusapoti wale ambao wanaendelea tigana, na mchango wingine ambao tunayo ni kuambia uh, government ya kwetu ama a kwetu uh, kama vijana tumezaliwa ndani ya vita tumekomaa ndani ya vita, ila hatutaki tena watoto wetu wazaliwe nao nani ya itanawakomali ndani ya vita. Ni kusema uh, nchi yetu RDC sana sana walikuwa wakizania ke, ke maongezi ndio tamaliza vita kwa che, maongezi mpaka leo haijamaliza vita, na ndio maana sio mchango wetu ni kuambia government yetu niendelee kusupport vijana ambao wanapigana ili vita aishe kwa limoya. Ndugu mpashabasi na huko Kenya wanasema nini? Tumeungana naye Alice Kanini. Huyu anafanya kazi ya kushona baadhi ya vifaa vya ndani nyum, ya nyumba kama vile vitambaa na mavazi tofauti uko pale Nairobi. Huyu ni Alice Kanini, ni kijana ambaye anajishughulisha na kazi ya kushona vifaa na mavazi vya nyumbani na mavazi tofauti. Tumsikilize. matarajio yangu ni huu mwaka huwe mwaka mzuri wa... kukua na pesa at least unajua economy venye ilikuwa ya last year ilikuwa mzuri sasa biashara zilikuwa chini kidogo so unatarajia hii mwaka ikuwe afadhali kushinda hiyo hii mwaka hiyo ingine yenye imepita 2024 hiyo ndio matarajio yangu na, na ili uchumi uweze kuimarika kama unavyosema unaona kutafanyika nini uchumi kuimarika, labda uh, raisi at least asikie vilio vyetu uh, mambo za tax zipungue, ndio uh, uchumi iweze kuimarika kwa mwananchi wa kawaida, hata mwenye, mwenye ako chini an, unapata anaweza pato lake anaweza afford vitu zenye kama venye bidhaa venye zilikuwa juu anaweza aford na anaweza nunua kwa mwananchi wa chini. Asante sana Alice kutoka pale Nairobi. Vilevile asante Espoir kutoka pale Goma, Kivu Kaskazini. Muda mfupi, habari za dunia. Maafisa wa Kenya walisema leo Jumatano kuwa wanachunguza vipande vya vyuma vinavyoaminika kuwa ni kutoka kwa roketi iliyoanguka katika kijiji kimoja kusini mwa nchi hiyo. Suala la sehemu ya takataka limeongezeka likihusisha masuala mengi ya anga shirika la anga za juu la Kenya KSA limesema kifaa hicho cha chuma chenye urefu wa mita 2.5 na uzito wa kilo 500 kilianguka katika kijiji cha Mukuku katika kaunti ya Makueni hapo Disemba 30 takriban saa 9 mchana kwa saa za huko. Na maafisa wa Palestina wamesema mashambulizi ya anga ya Israeli kaskazini na katikati mwa Gaza yamesababisha vifo vya watu kumi na watano moja mashambulizi hayo yalipiga kwenye nyumba moja katika eneo la Jabalia kaskazini mwa Gaza, huku jingine likipiga kambi ya wakimbizi ya Buraij iliyopo katikati ya ukanda wa Gaza. Jeshi la Israeli halikutoa kutoa tamko maoni ya haraka kuhusu mashambulizi hayo, lakini mapema leo Jumatano liliwaonya watu waondoke katika eneo la Buraij, likisema wanamgambo walioko huko walikuwa wakifyatua roketi. Maafisa katika mji mkuu wa Ukraini leo Jumatano walisema shambulio la ndege isiyo na rubani ya Rasia liliua mtu mmoja na kuwajeruhi jeruhi wengine sita. Serhii Popko, mkuu wa utawala wa kijeshi wa jiji la Kiev, alisema kwenye mtandao wa Telegram kwamba mwanamke mmoja aligundulika amekufa katika vifusi vya jengo la makazi ambalo lilipigwa wakati wa shambulio hilo, katika mkoa wa Nipropetroviski nchini Ukraini. Gavana Sehil Lisak alisema Rasia ilishambulia kwa kutumia silaha roketi na ndege zisizo na rubani na kuharibu nyumba saba pamoja na kituo cha matibabu. Kutoka Sydney hadi Mumbai, ikijumuisha Paris hadi Rio de Janeiro, jamii za ulimwengu ziliokaribisha mwaka 2025 kwa maonyesho ya taa za kuvutia pamoja na michezo ya kwenye barafu. Sherehe za mkesha wa mwaka mpya zilifanyika katika eneo la Times Square, mahala ambapo maelfu ya watu walikuwepo nje katika mvua kubwa kusherekea kuanza kwa mwaka mpya 2025 huko New York City nchini Marekani. Nchi katika eneo la South Pacific Ocean zilikuwa za kwanza kushuhudia mwaka mpya, ikiwa usiku wa manane huko New Zealand, kwa tofauti ya saa takriban 18 kabla ya fataki kurushwa Times Square kuukaribisha mwaka mpya. Kipato chetu ni cha chini bado, no tunao furaha kukosa. Ah, pesa kwetu siyo ishu, maana Mungu katutunuku furaha. ni utajiri tosha kuiona siku, ndo maana hatuchoki kumshukuru ja na maadui wanatuchokoza, vichwa vikipata moto tunajipoza pia yeah, kuna vitu vya kuviuguza, ukiufuata moyo utauponza. Wezi pangua imepangwa na Mungu, si unajua no? kwamba riziki mafungu kakupa ndizi moja, kanipa mkungu. Acha tamaa wewe, utaanza tu kidogo, tuna vimba japo akitoshi kujenga, kumwagilia moyo sojinga, fanya kituro inapenda. Sisi ni masikini, ila tuna furaha. Kipato chetu ni cha chini, bado tunafurahi. Si watoto wa Mungu? Tunachelewa kula, lakini hatulali na njaa laki laki laki laki laki laki laki. Nei wa Mitego huyo anasema japokuwa wao ni maskini, japokuwa wana kipato cha chini, lakini wanafurahi. Hapidei, mm -hmm. Hapidei na ni kweli mkamiti, unaweza kuwa na mapesa ukawa tajiri, lakini ukawa hauna furaha mm -hmm. Ne ukweli. Alafu Nei wa Mitego kuna wimbo wake mwingine, huyu anaupenda sana Aida Isa, mm -hmm. unaitwa sisi ni mabachela uh -huh. Wanataka kula ujana tu <laughs> haya, basi barazani <laughs> barazani tumekuuliza katika mwaka elfu mbili na ishirini na tano je, wanandoa wapange malengo yao pamoja au kila mtu apange kivyake vyake? Majibu ni mengi kwelikweli kweli. Sijui kama kuna msikilizaji amepatikana kwenye laini ya simu. Yupo, tumkaribishe msikilizaji. Karibu, tuambie unachangia nini kwenye mada yetu ya leo. Karibu. unaongea na Eliud Nandi kutoka swaone Sumbawanga. Kwanza cha kwanza mimi namshukuru Mwenyezi Mungu tumefika salama na kikubwa niende moja kwa moja kwenye maada. Mm -hmm. Aa, kupitia, kupitia maada ambayo iko mezani kwa kweli malengo cha kwanza ni kuweka ku, kuweza kumwamini Mungu, lakini malengo yetu lazima tuangalie yale ambayo tuliyaweka mwaka jana hayakuweza kutimia, lakini kupitia mwaka huu tuweze kuyaweka yale ambayo yanaweza kufikika, yani yanaweza yakatimia. Kwa hiyo, lakini pia tusiweke malengo mengi sana ambayo yanaweza pia yasiweze kufikika. Mimi nafikiri mchango wangu ni huo kwenye mada ambayo ilikuwa mezani. mm -hmm. Sasa na Nandi ni kurudishe nyuma tena kidogo kwa wanandoa. Je, unadhani mm -hmm. wapange malengo yao pamoja, au kila mmoja apange peke yake peke yake? Asante. Mimi nafikiri kwa wanandoa, ukishasema wanandoa tayari ni watu ambao tayari wameshaungana pamoja kwa hiyo kama wameungana pamoja ni vema wakashirikiana pamoja katika kuweka malengo ya pamoja, na si kila mtu labda mwanamke apange malengo yake na mwanaume aweke ya malengo yake. Kwa hiyo wanandoa lazima waweke malengo ya pamoja, sababu hiyo ishu ni ya kifamilia. Asante sana Eliudi Nandi, na nikutakie heri ya mwaka mpya huwa elfu mbili na ishirini na tano. Haya, tusome wale waliotuma maoni yao kuandika maoni yao kwenye Facebook. Mbaga Karimu kutoka kule Mbezi, Dar es Salaam, Tanzania, nasema kinachomshangaza ni kuwa wakati hujaoa mali zinakuwa za kwako mwenyewe, ila ukioa unaambiwa mali ni zenu wote. Hii haijakaa sawa hata kidogo, na huu ni uonevu kwa wanaume. Nasoma ujumbe wa Musa Zuberi Kabumaye wa Chanika, Dar es Salaam, Tanzania, anasema kwa mfumo wa kimaisha jinsi ilivyo, kila mtu apange kivyake, maana ndoa za kweli zilikuwa kipindi cha rais wa nchi aliitwa Mwalimu Nyerere, na tulipofika awamu ya rais hayati Benjamin Mkapa, ndoa zikaanza kuingiliwa na utandawazi mpaka kufikia ndoa kuitwa ndoa, <laughs> ndoa <no. laughs> ukiingia umevuliwa sasa, ndoa ya kuweka mipango ya mke na mume kwa sasa, hakuna kila mtu apange kivyake vyake. <laughs> Bundala Tabu Budole kutoka Isalalo, Nzega, Tabora, Tanzania nasema wanandoa wameshaungana wamekuwa mwili mmoja vizuri, mipango ipangwe kwa pamoja dhidi ya sahani. Kaka eh, kijana hodari kutoka kule Lubero, Kivu Kaskazini nasema asema nadhani ni bora waendelee kushirikiana ili mipango ya mwaka iweze kutimia, maana kuna msemo msemo unaosema kuwa mkono hauwezi kufanya vizuri bila kupata mkono mshirika. Bioi Mshinga anasema bora kila mtu apange kivyake, maana mkipanga pamoja, baadaye mke atakucheka ukishindwa kufikia malengo, wakati anajua uliuguza, ulilipa kodi na ulimnunulia nguo. Haya, nasema ujumbe huyu anaitwa Orina Bernard anatokea Naivasha, Kenya, anasema hakuna maendeleo inaweza kufanyika kama uh, wanandoa hawawezi kuweka akili pamoja na kushauriana. Ndio maana Biblia inasema hawatakuwa hawatakuwa wawili tena bali mwili mmoja, kumaanisha kila kitu ni kusemeana sameana na kushauriana. Hii itachangia kukua kwa ndoa na kuhamasisha umoja na upendo katika ndoa yao. Tumalizia na Wimu Tupesa Mwanambuke kutoka kule Misisi Mpimbwe, Katavi. Anasema binafsi anaona wanandoa kupanga mipango kivyake vyake, maana wameona wamekuwa mwili mmoja, haina haja ya kuficha kitu. Haya, tupate burudani ya muziki. Lakini kwanza ni kushukuru wewe Emanuel Tawembe wa Babati, Sayenda Mabula Magesha Shukran, Filbert Jonathan Kienshambi na Samuel Zakaria Samuel kwa mchango wenu katika VOA Express. Tupate burudani ya muziki <tikin> Smarter with the data simi ya kiungana na fali ipupa na mzee mm. wa kazi Diamond Platinum. Basi tunakwenda wapi mkamiti baadaye. Leo Jumatano kama kawaida, tunakuletea masuala ya teknolojia na moja kwa moja. Basi tunaangalia idara ya usafiri wa anga za juu hapa nchini Marekani. NASA imetangaza kwamba chombo chake cha kufanya uchunguzi wa jua Parker Solar Probe kiko salama na kinafanya kazi vizuri kabisa baada ya kukamilisha safari yake ya hivi karibuni na jua ambayo haijawahi kufanywa na chombo chochote kilichotengenezwa na binadamu. Chombo hicho basi kilikaribia umbali wa kilomita milioni 6.1 kutoka kwenye uso wa jua hapo Disemba 24 mwaka 2024, kikipita katika anga ya nje ya jua inayojulikana kama corona, kikiwa kwenye safari inayolenga kuwasaidia wanasayansi kujifunza zaidi kuhusu maswala ya jua. Abdushakur Aboud anatueleza katika teknolojia. Kwa mujibu wa idara ya NASA, timu ya uendeshaji chombo katika chuo kikuu cha John Hopkins, kitengo cha ufundi wa fizikia huko Maryland, ilipokea ishara kutoka chombo hicho maarufu kama beacon tone muda mfupi tu kabla ya usiku wa manane siku ya Alhamisi, um, From the Parker Solar Probe. Tulipokea ishara ya mafanikio kutoka kwa chombo cha Parker Solar Probe ikionyesha kuwa kilifanikiwa kukamilisha safari ya karibu zaidi ya nyota zote kuwahi kufanywa na binadamu. Haya ni mafanikio ya ajabu. Tuliweza kupita katika anga ya juu ya korona ya jua, jambo ambalo ni la kushangaza kabisa ukifikiria. NASA iliongeza kuwa chombo hicho kinatarajiwa kutuma takwimu za kina kuhusu hali yake hapo Januari mosi. Ikitumia mwenendo wa hadi kilomita laki sita elfu tisini na mbili kwa saa, chombo hicho kilivumilia joto la hadi nyuzi joto 982 Celsius kulingana natovutia, na tovuti ya NASA. Tunaandika upya vitabu vya masomo juu ya jinsi jua linavyofanya kazi kwa kutumia takwimu kutoka kwenye chombo hiki, alisema Dr. Westlake. This, this mission was theorized in the 50s. Safari hii ilibuniwa tangu miaka 50. Hili ni jambo la kushangaza sana kufika hapa leo na kujua kwamba tumeunda teknolojia zilizotufikisha hapo, na sasa tunaweza kuchunguza jinsi jua linavyofanya kazi kwa undani wa kipekee. Mpaka Solar Probe ilizinduliwa mwaka wa elfu mbili kumi na nane na imekuwa ikizunguka kwa kukaribia zaidi jua polepole pole, ikitumia njia iliyopangwa ya kupeleka watu kwenye sayari ya Zuhura Venus kwa kutumia mvuto wake na kukiweka chombo kwenye mzunguko wa karibu zaidi na jua dr westlake alisema timu hiyo inajiandaa kwa safari nyingine zaidi katika awamu mbalimbali mbali ya safari ikiwa na matumaini ya kunasa matukio ya kipekee karibu na jua abdu shakur abud sauti amerika Shukrani sana Abdu Shakur Abud uh, kwa maelezo hayo ya maswala ya teknolojia, maswala mazuri kabisa, maswala ambayo yanaleta hamasa katika mwaka huu wa 2025 tunapoanza na. Sasa basi, msikilizaji, kama unavyofahamu Voi Express pia haijakamilika bila ya kukupatia yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, tukianzia Facebook, uh, Instagram, mtandao wa X ambao zamani ulijulikana kama Twitter, pamoja na makundi ya WhatsApp. Nini ambacho kinaendelea moja kwa moja? Basi namkaribisha mwenzangu Patrick Ndwimana aweze kutupa dondoo za huko nam kwenye habari ambazo zinazungumziwa kwenye mitandao ya kijamii tukianzia huko Kenya ni kwamba uh, rais Ruto sasa ameondoka kwenye ukimya na kuweza kuzungumzia kuhusu hili swala la utekaji nyara ambalo linaendelea kuzungumziwa huko Kenya, lakini ametoa kama vile onyo, hasa kwa watu wanapotumia mitandao ya kijamii. Anasema kutumia mitandao ya kijamii, uhuru wa kujieleza ndio, lakini kuna mipaka sababu wanasema watu wanatoa taarifa za kupotosha na wanatumia vibaya mitandao ya kijamii kwa kueleza habari ambazo hazina uhakika wala eh, hazijathibitishwa, hasa kuhusu kuwasuta kidole polisi kwamba ndio wanahusika katika utekaji nyara wa vijana. Sababu siku za uh, nyuma ni kwamba utekaji nyara umeongezeka huko Kenya, na hasa wanasema wanalengwa zaidi ni wale vijana hasa kulingana na mashirika ya kutetea haki za binadamu ni wale wa vijana ambao walikuwa wanamkosoa Rais Ruto mm. Hata leo ukienda kwenye mitandao ya kijamii huko Kenya mm. kuna mambo mengi sana ambazo, ambayo yanaonekana kwenye mitandao ya kijamii yakimkosoa rais kwa njia moja ama nyingine mm. Sasa kwa hiyo anasema jameni, kuna mipaka uhuru wa kujieleza, lakini kuna mipaka. Aha, basi na kingine kinachovuma uh, ni kuhusiana na suala hili ambalo uh, linaeleza kwamba madereva uh, wapatao sitini na wanne wa mabasi makubwa na madogo uh, yanayotoa huduma uh, za usafiri katika mkoa wa Kilimanjaro, inaeleza kwamba wamefutiwa leseni kutokana na makosa uh, kadha wa kadha, ikiwemo uendeshaji wa kupita uh, kiasi, yani wa mwendo kasi na kusababisha ajali, ulevi, na kuyapita magari mengine bila ya kuchukua tahadhari. Basi uh, ni kwamba picha inayotanda hivi sasa ina sambaa ni ya kamanda wa polisi wa mkoa wa Kilimanjaro, Kamishna Msaidizi Mwandamizi Simon Maigwa, na wengine wameeleza komenti zao kwamba hawa madereva ndio ambao wanasababisha ajali hizi za mwishoni mwa mwaka. Haya basi, msikilizaji, ni vyema basi kuchukua tahadhari popote pale ulipo, iwe ni katika chombo cha moto au pale umekaa unasherekea mwaka mpya, kuwa makini. Usalama ni muhimu, usalama wako ni muhimu kwa faida ya maisha yako. Tunakamilisha VOA Express kwa sasa, kutoka hapa Washington. Mimi jina langu ni Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Patrick Ndwimana upande wa pili. Mzalishaji ni Aida Isa na fundi mitambo ni Patrick Dear. Shukran kwa kusikiliza VOA Express.